[สอบถาม] เรียน ป.ตรีที่อังกฤษ/ต่างประเทศ

อยากไปเรียนต่ออังกฤษมหาลัยดังๆดีๆอย่าง cambridge / oxford ตอนปริญญาตรี ครับ ผมต้องเรียนโรงเรียนนานาชาติ หลักสูตร a-level หรืออะไรเปล่าครับ หรือว่า
เรียนโรงเรียนรัฐบาลของไทยอาจจะดังหรือไม่ดัง(ตอนนี้เรียนอยู่เอกชน ม.4อาจจะไปสอบเข้าที่อื่น) แล้วไปต่อ ox-bridge จะได้รึเปล่าครับ
หรือทางมหาลัยเขารับเฉพาะคนที่เรียนหลักสูตร a-level เท่านั้น
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่