อยากให้ CAPCOM ทำภาคต่อ หรือรีบูท Dino Crisis ไปเลยครับ หรืออยากให้ค่ายไหนมารับช่วงต่อ หรือซื้อลิขสิทธิ์ไปทำต่อ

Dino Crisis อีกหนึ่งซีรี่ย์ ในตำนานของ CAPCOM น่ะครับ ภาค 1-2 เกมเพลสนุกมากๆ ยิ่งภาค2 สาดกระสุนได้(โคตร)สะใจจริงๆ พอทำภาคต่อ ดันทำเป็นเกม shooting ยิ่งภาค3 ดันฉีกแนวเป็นไดโนเสาร์อวกาศ หลังจากนั้นมาก็ไม่มีภาคต่อออกมาอีกเลย

ใจจริงผมอยากให้ CAPCOM ทำภาคต่อ ที่เป็นเนื้อเรื่องต่อจากภาค2 และมี เรจีน่า มาร่วมวงด้วยครับ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ หรือจะรีบูทแบบ Biohazard ภาคแรกก็ได้นะครับ ทำกราฟฟิคให้เนียนขึ้น เพิ่มลูกเล่น และฉากแอ็คชั่น

ขอให้วิ่งยิ่งได้แบบ RE6 แต่ปรับมุมกล้อง ให้ดีกว่านี้ ใช้อาวุธเสริมได้แบบภาค2 และมีอัพเกรดอาวุธด้วยครับ

แต่ถ้าขายลิขสิทธิ์ ผมนึกไม่ออกเลยว่า ค่ายไหนน่าจะเวิร์คครับ ยังไงก็ให้เป็นมุมกล้องแนว 3 person นะครับ

ปล. ภาค2 ตอนเห็นภาพคัทซีนครั้งแรก งามบาดตามากๆครับ ยังกะดูหนังจากแผ่น DVD เลย ทั้งไดโนเสาร์และคนสมจริงมากๆ
ปล.2 จะออกภาค HD แบบ Biohazard 4 หรือ Coder Veronica ก็ได้นะครับ เสียดายว่าใน PSN ภาพเป็น PS1 ทั้งดุ้นเลย

by H-Wifi

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่