ทำไมเจนี่ไม่ ขอรับ สมบัติ จาก เอ๋ ชมสวัสดิ์ ซักบาทเลย

เธอช่างเป็นคนดีจริงๆ คบกะ ชนสวัดดิ์ด้วยใจ ไม่หวังเงินทองเลย เม่าโศก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
รอเค้ามาง้อจนห้าหกเดือนผู้ชายไม่สนใจไม่มาง้อเลย
แปลกน่ะ ทำไมสวยระดับนางเอกผู้ชายถึงไม่สนใจขนาดนี้
คงไปทำอะไรบางอย่างให้เอ๋โกรธมากถึงขนาดไม่เอาไว้

ส่วนเงินน่ะเอ๋ไม่ให้มากกว่าน่ะ อยากได้แต่เค้าไม่ให้จะทำงัย
ความคิดเห็นที่ 7
ระดับคุณ อ เนี้ยนะไม่มีเงินเป็นไปไม่ได้
แต่เชื่อถือว่าข่าวที่ออกมาว่าคุณ อ ไม่มีเงิน
เขาจะยิ่งชอบเพราะจะได้ไม่มีใครตรวจสอบเขา

อีกอย่างคนก่อนๆ ของ คุณ อ ก็ได้กันถ้วนหน้า
มีก็แต่ นางเอก จ นี่แหละเหมือนมีอะไรบางอย่างที่ทำให้
ไม่กล้าขออะไรไปมากกว่านี้ ที่ฮากว่านั้นคือเมื่อวานมีการ
ทำพิธีย้ายศาล ปัดรังควาน มันเป็นตลกร้ายจริงๆ สำหรับ นางเอก จ
ความคิดเห็นที่ 29
โอ๊ย ถ้าเจนี่จะเอาเงินไอ้ชั่วนั่นให้ได้จริงๆ ก็ฟ้องหย่า เรียกร้องได้ค่ะคู๊ณณณ
กระแสสังคมตอนนี้ + หลักฐานที่มี ทั้งมีหญิงอื่น การทำร้ายร่างกายอีก นางได้เปรียบแบบสุดๆแล้ว
แต่ทนายบอกเองว่าเจนี่ไม่เอา ขอคืนแค่รถที่เมิงโกงไปแค่นั้นแหละ 5555

เราคิดว่า ตอนเจนี่ไปยืนด่าหน้าบ้านมันน่ะ คาดว่าคงยังไม่ได้โดนซ้อม
แต่เอ๋มันคงเบื่อแล้ว เพราะเจนี่มีนิสัยไม่ยอมคน เป็นคนแข็งๆ มั่นใจในตัวเองสูง
ผู้ชายเลี้ยงหญิงไว้เยอะแยะ แล้วมีเหรอที่คนอย่างเจนี่จะไม่อาละวาด หนักๆเข้ามันก็ทิ้งสิ
ผู้ชายมันไม่ชอบ มันชอบแบบเมียทาส ผัวว่าไง เมียต้องว่าตาม ต้องยอม ห้ามหือ
แต่พอถูกมันซ้อมราวกับไม่ใช่คน เจนี่คงเริ่มคิดได้ว่ากุจะอยู่ไปเพื่อ...
ส่วนเอ๋ คงไม่ได้คิดจะหย่า แต่กะจะเก็บไว้ตั้งโชว์ ให้เจนี่เป็นเมียตีทะเบียน
คอยสร้างภาพครอบครัวอบอุ่น รักษาเกียรติเน่าๆให้มัน
ที่ไหนได้ นางยอมซะที่ไหน ขอหย่า แถมยังทวงรถคืนอีก
เอาปิ๊บซักใบไว้คลุมหัวมั้ยเจ้าพ่อ
ความคิดเห็นที่ 20
เอามาก็เป็นเสนียดชีวิตค่ะ

จบแบบนี้แหล่ะ ไม่ต้องแบมือ ขอใครกิน เท่ห์ สง่างาม

และผู้ชายแบบนี้ จะให้เงินกับผู้หญิงที่เชื่อฟัง พูดเป็นแต่ คำว่า "ค่ะ " "ได้ค่ะ" และไม่ตั้งคำถามกับเขาในทุกการกระทำ พูดตรง ๆ ก็คือ ไม่ต้องใช้สมองในการใช้ชีวิตกับผู้ชายแบบนี้ เลย เพราะถ้าเค้ารู้สึกว่าเธอฉลาด เค้าจะรำคาญทันที
ความคิดเห็นที่ 41
น่าจะต่างฝ่ายต่างมีหลักฐานมาลบล้างกันมากกว่า
เลยยอม ๆ ความ ต่างคนต่างไป..
นิสัยนักเลง ไม่ซ้อมผู้หญิงหรอกค่ะ  ถ้าผู้หญิงไม่ไปหมิ่นไม่ไปหยามศักดิ์ศรีเค้าก่อน
ดูๆไปคุณ อ เค้าออกจะนักเลงแบบใจใจ มากว่า ไม่งั้นเค้าจะมีเพื่อนในวงการ มีคนนับหน้าถือตา ถึงแม้ว่าจะมีแต่เรื่องไม่ดี
อย่าง น้อง จ ก็คงไปทำอะไรให้เค้าเหลืออดมากกว่า เค้าเลยต้องลงไม้ลงมือ แบบผู้ชายปรี๊ดแตกเลือดขึ้นหน้า
ประมาณว่า ถ้า จ. ไม่จบ อ. ก็ไม่จบ ต่างคนต่างงัดเรื่องเน่า ๆ ของกันขึ้นมาแฉ...แล้วที่นี้ต่างคนก็จะไม่มีที่ยืนในสังคมเลย
เอาเป็นว่า...จบแบบสวย ๆ ดีกว่า
คิดเหรอคะ ถ้า จ. ไม่มีความผิดเลย แล้วเธอจะไม่กล้าฟ้อง..
ถ้าเธอถูก เธอคงจะทำอะไรสักอย่างแบบเนียน ๆ จน อ. ไม่มีที่อยู่บนสังคมเลยก็เป็นได้..
เพราะน้อง จ. เธอเก่งเรื่องยืมมือสื่อกับสังคมโซเชียลอยู่แล้ว  ไม่งั้นเธอจะได้ตีทะเบียนเหรอคะ...
เธอคงไม่กลัวถูกอุ้มหรอกค่ะ...เพราะก็ไม่ใช้ว่าจะไม่เป็นที่รุ้จัก ไม่มีชื่อเสียง ระดับนางเอกแนวหน้านะคะ...ถ้าถึงจะเอาชีวิตกัน เรื่องใหญ่เลยนะคะ  คุณ อ. คงไม่ทำหรอกค่ะไม่คุ้ม...

อย่าเพิ่งลืมกันนะคะ...คนอย่าง จ ทำได้ทุกอย่าง แม้แต่ตีซี้ลูก เพื่อเอาพ่อ ก็ทำมาแล้ว เธอไม่สนใจว่าคนในวงการนอกวงการจะคิดยังไง เธอไม่สน..อนาคตในวงการมายาจะต้องดับ ก็ไม่สนเพราะชั้นมีเงิน สามีรวย จะแคร์ทำไม ไม่ต้องเหนื่อยเล่นละครหาเงินแล้ว...แต่สิ่งที่เธอคิดมันผิดค่ะ เธอพลาดไปแล้ว...
เธอรู้ว่า อ. เป็นยังไง เพราะเธอก็ไม่ใช่จะเพิ่งเคยรุ้จัก...แต่เมื่อความรักบังตา..เธอก็ลืมไปแล้วทุกอย่าง
จนยิ่งอยู่ เธอยิ่งรู้...แล้วคนอย่าง จ. หรือจะทนได้...ผู้หญิงที่มั่นใจว่าชั้น เริ่ด ใคร ๆ ก็มาสยบแทบเท้า
แต่กลายเป็นว่า ความภาคภูมิใจในตัวเองไม่สามารถทำให้ คนที่เป็นสามีหยุดได้....เธอหรือจะยอม....
เอาเป็นว่า...เค้าจบกันแล้วค่ะ...จบแบบที่คาดไว้จริง ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่