สอบถามเกี่ยวกับการจองหุ้น IPO ครับ

กระทู้คำถาม
เห็นข่าวเปิดจองหุ้น IPO ตามสื่อต่างๆมาหลายตัวละ แต่ไม่ทราบว่าพวกรายย่อย (มากๆ) อย่างเราสามารถจองหุ้น IPO เหล่านั้นได้ทางไหนบ้างครับ แล้วถ้าได้ เค้ามีขั้นต่ำในการจองเท่าไหร่ หรือว่าเค้าเปิดให้พวกสถาบันจองได้เท่านั้น คือเห็นราคาที่เปิดให้จอง IPO ราคานึง พอราคาวันที่เข้าตลาดวันแรกก็อีกราคานึง ซึ่งบางทีก็ต่างกันมากมาย รบกวนช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น