ช่วยด้วยค่ะ ลบรูปออกจากแกลลอรี่ไม่ได้ (Samsung)

กระทู้คำถาม
เคยเอารูปกล้องจากในเครื่องมาย้ายลง DCIM ลงกล้องใน sd โดยย้ายในโน๊ตบุคค่ะ
แล้วลบรูปไม่ได้ค่ะ ตอนแรกลบไปหายรูปก็จะหายไป แต่รอสักพักนึงรูปก็จะกลับมาค่ะ
ลองลบจากโน๊ตบุค มันก็ขึ้นว่า "Cannot delete :The storage is write-protected. "
รบกวนช่วยบอกแนวทางแก้ไขด้วย ขอบคุณมากค่ะ
พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คงจะติดไวรัส พวกซ่อนโฟลเดอร์ (New Folder.exe) อะไรประมาณนี้จากคอมมั้งครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่