ผมสงสัยมานานแล้ว หุ้นเนี้ยได้กำไรเท่าไรจึงขายกัน

ผมสงสัยมานานแล้วครับ ว่าเล่นหุ้นหรือลงทุน มันต้องกี่เปอร์เซนต์เราถึงขาย
สมมุติหุ้นตัวหนึ่งกำไร 10% แล้วมันก็นิ่งอยู่เป็นเดือน เราควรเก็บไว้ แบบ VI เลยไหม
หรือหากเจอหุ้นที่เราคิดว่าน่าสนใจกว่าจึงขายไปซื้อ ผมสับสนไปหมดแล้ว
ว่าระหว่างลงทุน พอทุนขึ้นเราขาย กับ VI ถือยาวๆๆ
ใครได้กำไรกว่ากัน แต่ถ้าหุ้นไหน เข้าไปแล้ว -10% ผมขอคัตนะครับ
ให้ก็ได้ตอบผมหน่อย

หรือหากขึ้นเราถัวๆ VI ไป หากพื้นฐานไม่เปลี่ยน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่