ให้ลูกใช้แอปแบบนี้ จะสร้างวินัยทางการเงินให้ลูกได้ไหมคะ?

คือกำลังพัฒนาแอพเพื่อสร้างวินัยทางการเงินให้เด็กอยู่ค่ะ โดยการจับบันทึกรายรับรายจ่ายไปคู่กับเกมปลูกต้นไม้ ทำให้เด็กอยากติดตามการบันทึกการเงิน ควบคู่ไปกับการปลูกต้นไม้น่ะค่ะ
1 บันทึกรายรับรายจ่ายต่อเนื่อง ต้นไม้จะโต (มีต้นกล้วย มะลิ มันสำปะหลัง ทิวลิป ฯลฯ) ทำให้เด็กได้เรียนรู้ว่าการมีวินัยในการทำบัญชีรายรับรายจ่าย เค้าจะได้รางวัล
2 มีฟีเจอร์ฝึกตั้งเป้าหมายทางการเงิน เช่น ถ้าเด็กอยากได้กล่องดินสอใหม่ ก็สามารถเซ้ทได้ว่า ได้เงินวันละ 50 บาท กินวันละ 20 บาท จะเหลือเก็บ 30 บาทต่อวัน เก็บไปเรื่อยๆก็จะได้กล่องดินสอค่ะ
3 การเติบโตของต้นไม้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับจำนวนเงิน แต่ขึ้นอยู่กับความสม่ำเสมอในการบันทึกค่า

อยากขอความเห็นของพี่ๆน้องๆค่าว่า
1.ฟีเจอร์และหน้าตาของแอพพลิเคชั่นนี้จะช่วยสร้างวินัยทางการเงินให้ลูกคุณได้หรือไม่ค่ะ

2.คุณคิดว่าเด็กอายุเท่าไหร่ถึงจะเริ่มใช้แอพพลิเคชั่นนี้ได้ค่ะ เพราะอะไรค่ะ

3.คุณยอมจ่ายเพื่อให้ลูกได้ใช้แอพพลิเคชั่นนี้ในราคาเท่าไหร่คะ ถ้าหากว่าไม่ฟรีน่ะค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่