ตกลง Raider 150 ขายแค่ 1896 คันหรือขายไปเรื่อย ๆ กันแน่ครับ (เอหรือขายไม่ออก)

กระทู้คำถาม
คือว่า Raider 150 2014 ในไทยมันโฆษณาว่าจะขายเป็นแบบจำกัดจำนวน 1896 คันตั้งแต่ พฤศจิกายน 2556 ตอนแรกผมเห็นแถวบ้านผมเริ่มน้อยลงเรื่อย ๆ ในรถที่เอามาวางขาย และผมก็เห็นมันขายออกเรื่อย ๆ (แม้ไม่มากก็เหอะ แต่ 1896 คันก็ไม่เยอะเท่าไรนะ)

แต่มาหลัง ๆ ช่วงเดือน 6 ขึ้นมานี่ ผมเห็นมีขายแทบทุกร้านที่ขายรวมทุกยี่ห้อมีขายหมด (เกร่อ) วางอย่างน้อย ๆ ก็ร้านละสองคัน แถมแถวบ้านผมก็มีคนใช้เยอะเหมือนกัน เจอหลายคนเหมือนกันส่วนใหญ่ไม่เอาไว้ใช้เป็นรถหลัก เป็นรถวิ่งเล่นเท่านั้น

ตกลงมันเลิกนโยบายขายจำกัดจำนวนแล้วใช่ป่ะ แล้วหันมาขายเรื่อย ๆ แทนเพราะพี่ท่านขายคนเดียว (ขายเรื่อย ๆ ก็ดีนะผมชอบ)

หรือมันขายได้แค่เดือนล่ะ 30 คันกันแน่ถึงเต็มร้านแถวพระประแดงขนาดนี้

แล้วร้านที่วางขายมักวางสองคันแฝดแบบนี้ด้วย (ยืมรูปเขามา)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่