ผมจำชื่อหนังภาพเป็นการ์ตูนเรื่องเดียวจบเหมือนจะเคยเป็นเกมด้วยช่วยตอบหน่อยครับ

หนังสงครามปีศาทกับมนุษย์ตอนจบพระเอกตาย ภาพเป็นการ์ตูนเรื่องเดียวจบตอนจบมีเทพเหมือนฝรั่งใส่ชุดสีขาวเดินลงมาจากฟ้าพร้อมมังกรสีขาว แล้วสู้กับพระเอกสุดท้ายตายทั้งคู่ ตอนจบนางเอกไปที่หลุมศพพระเอกแล้วมีต้นซากุระตรงทางเดิน  เรื่องนี้รู้สึกว่าจะมีพ่อค้าหรือทหารจากประเทศฝรั่งเศษหรืออังกฤษมาช่วยสู้ด้วย แถมมีเรือรบด้วย ช่วยตอบหน่อยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Onimusha: Dawn of Dreams เป็นเกมครับไม่ใช่อนิเมะ ฉากที่คุณเล่าคือฉากจบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่