≛≛≛≛≛≛≛≛≛≛ข้อดีของคนการเป็นคนเจ้าชู้≛≛≛≛≛≛≛≛≛≛

มาดูกันสิว่าข้อดีของคนการเป็นคนเจ้าชู้เนี่ยะ มันดียังไงเหรอ ฮ่าๆๆ ...

แต่เราชอบข้อ 8 อะ ...ได้ค้นพบความจริงว่า ความเจ้าชู้ไม่เท่แต่ ...เ ห ี ้ย !!!เจ้าคิกคัก

1. ได้เห็นนรกก่อนตาย
2. ได้รู้ว่ารักแท้มีแค่หนึ่งเดียว ที่เหลือรักแป๊ปเดียว
3. ได้พบว่าคนที่รักเราที่สุดคือคนที่หึงหวงเรา
4. ได้รู้ว่ารถไฟตกรางก่อนพุ่งชนกันมันเจ็บสาหัส
5. ได้รู้ว่าความเจ้าชู้ไม่มีเพศ คนที่เขายอมให้เราเจ้าชู้เขาจะเจ้าชู้กว่า
6. ได้พบสัจธรรมว่ามีคนเดียวก็ยุ่งจะตายห่าแล้วไม่น่ามีหลายคน
7. ได้เข้าใจว่าการเอาใจคนคนเดียวง่ายและประหยัดเงินกว่าเอาใจพร้อมกันหลาย ๆ คน
8. ได้ค้นพบความจริงว่า ความเจ้าชู้ไม่เท่แต่เ ห ี ้ย ย
9. ได้ข้อสรุปว่า การเจ้าชู้เงียบ ๆ สนุกแค่คิดดีกว่าคิดแล้วลงมือปฏิบัติมากนัก
10. ได้รู้ว่าคนเจ้าชู้ที่มีคนห้อมล้อมในที่สุดจะอยู่คนเดียวและเปลี่ยวเหงาที่สุด ชดใช้ความเจ็บที่ทำกับคนอื่นไว้

สุหฤท สยามเจ้าชู้ประตูพัง
เครดิตภาพ Shittak
ขอบคุณที่มา : DJ Suharit Siamwalla

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่