เมื่อไหร่บริษัทไมโครซอฟต์ จะเจ๊งเหรอครับ

คือ เห็นลุงบิลเกตส์ ตั้งแต่ออก Windows Vista มาก็ไม่รุ่ง พอมา Windows 7 ก็พอกู้หน้าได้หน่อย พอออก Windows 8 ก็เน่า ต้องแก้เกมส์ด้วยการออก 8.1
ทำ Bing มาจะแข่งกับ Google ก็ไม่รุ่ง
ทำ Windows Phone ก็ไม่รุ่ง ไปซื้อ Nokia ก็ไม่เห็นจะรุ่ง
ทำ Windows 8 mobile ก็ไม่ค่อยมีใครใช้ ยังสู้ Android กับ iOS ไม่ได้
ซื้อ Skype มาก็เหมือนไม่ได้ทำอะไรมาก
ซื้อ Yahoo มาก็เหมือนไม่ค่อยรุ่ง
ออก Surface Pro มาก็ดูแล้วไม่ค่อยเป็นที่นิยม

แต่ทำไมลุงบิลเกตส์แกยังรวยเอาๆ ตลอดเลยครับ
เลยสงสัยว่าเมื่อไหร่บริษัทไมโครซอฟต์จะเจ๊งเหรอครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่