อยากเรียนต่อด้านวิศวกรรมยานยนต์ หรือ เทคโนโลยียานยนต์ ในไทย รบกวนช่วยแนะนำสถาบันหน่อยครับ

พอดีผมเพิ่งจบ ป ตรี ด้านวิศวกรรมเครื่องกลมาครับ สนใจอยากเรียนต่อโทอีกใบด้านวิศวกรรมยานยนต์ เลยอยากขอคำแนะนำต่างๆดังนี้ครับ
1 อยากให้ช่วยแนะนำสถาบันที่เปิดสอน ป โท ด้านวิศวกรรมยานยนต์หรือเทคโนโลยียานยนต์หน่อยครับว่ามีที่ไหนและเปนอย่างไรบ้าง
2 ค่าใช้จ่ายตลอดหลักสูตรประมาณเท่าไหร่ครับ ประมาณคร่าวๆที่ต้องเตรียม
3 สายงานที่รองรับในไทยมีเยอะไหมครับ โอกาสจบมาได้งานทำคุ้มค่าแก่การลงทุนเรียนไหม
4 สามารถเรียนไปด้วยทำงานไปด้วยได้ไหมครับ
รบกวนช่วยแนะนำเสริมเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่