......เราจะเตือนพวกเขาอย่างไรดีเกี่ยวกับป้ายทะเบียนออกเลขหวย

กระทู้สนทนา
คือ ผมซื้อรถมอเตอร์ไซค์คันแรกเมื่อ 2 ปีก่อน มันออก เลขท้าย 3 ตัวและถัดไปอีก 16 วัน มันออกเลขท้าย 2 ตัว

ผมซื้อรถยนต์เมื่อต้นปี มันออกเลขท้าย 3 ตัว

เมื่อวานผมซื้อมอเตอร์ไซค์ ชาวบ้านละแวกนั้น สนิทกับผม เพราะผมเป็นคนชอบคุยทำความรู้จักกับทุกคน

ที่นี่ เอาใหญ่ละครับ เล็งว่า รถผมจะได้ทะเขียนอะไร เข้ามาถามว่า จะได้ป้ายทะเบียนวันไหน

ลูกกุญแจเลขอะไร

คือ ชาวบ้านละแวกนี้ เขาเห็นป้ายทะเบียนผมออกเลขตลอด เลยพยายามจะซื้อหวย

ผมก็ไม่รู้จะเตือนอย่างไร เกรงใจด้วย เพราะคนมีอายุทั้งนั้น

ปล.ผมไม่สนับสนุนเล่นหวย เพราะศาสนาอิสลามของผมห้ามนะครับ แต่ชาวบ้านแถวนั้นก็เป็นมุสลิมกันหลายคน ที่ซื้อหวย อยากเตือนว่า ศาสนาห้าม แต่ไม่รุ้จะอธิบายอย่างไร เราได้แค่ยิ้มเขินๆ เพราะพวกเขาอายุต่างกับผมเยอะ

ปล1.ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมป้ายทะเบียนผม ถึงให้โชคมาตลอด
ปล2.ใจจริง ผมอยากซื้อป้ายทะเบียนเลขเดี่ยวที่ขายตามเว็บ ราคา 5-6 หมื่น แต่งบหมดแล้วนะซิครับ...
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่