การรับสัญญาณ 3G ของ ipad มันแย่กว่า iphone ไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมมีปัญหาว่าที่บ้านกับที่ทำงาน สัญญาณ 3G ของ ipad mini มันไม่ค่อยจะมี หรือมีก็ขีดสองขีด แต่ iphone เครื่องอื่นๆที่ใช้เครือข่ายเดียวกันกลับมีสัญญาณมากกว่า 2-3 ขีดในที่ๆเดียวกัน (ถอด case ออกแล้วทั้งคู่) แต่ถ้าออกไปที่สัญญาณแรงมากๆ เช่นริมถนนใหญ่ จะไม่เกิดเป็นปัญหานี้

ลองโทรถาม apple ดูแล้ว ได้ความว่า เสารับ 3G ของ ipad มีประสิทธิภาพด้อยกว่า iphone อยู่พอสมควร เลยทำให้มีเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น

เลยอยากถามคนในนี้ว่า มีใครที่เจอเหตุการณ์ลักษณะเดียวกันนี้ไหมครับ ที่ iphone ขึ้นขีดสัญญาณมากกว่า ipad mini ในบริเวณเดียวกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่