รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยแก้ไขคอมพิวเตอร์เปิดแล้วจอไม่ติดครับ

กระทู้คำถาม
คือคอมพิวเตอร์ผมเป็นPC อยู่ก็เปิดเครื่องติด แต่จอไม่ติด มีเสียงติ๊ดตอนเปิดแล้วก็จอไม่ติดครับ
ที่หน้าจอขึ้นว่าไม่มีsignalจากPC แต่พอถอดปลั๊ก+ดึงสายต่อระหว่างจอกับคอมพิวเตอร์ออกแล้วเสียบใหม่
พอเปิดก็ติดดีปกติครับ
แต่พอข้ามวันก็เป็นอาการเช่นเดิม+ถอดสายต่อแล้วเสียบใหม่ก็หายครับ

อยากทราบว่าเกิดจากอะไรหรอครับ พอมีวิธีแก้ไขถาวรมั้ยครับ

ขอบพระคุณมากๆๆนะคร้าบบบ
แสดงความคิดเห็น