กู้แบงค์เพื่อขยายงานซื้อมาขายไปรับเหมาติดตั้ง เรียนถามครับ

ผมต้องการที่จะกู้แบงค์ออมสินเพื่อขยายกิจการครับ จริงๆ ก็ไม่ได้เน้นว่าต้องเป็นแบงค์ที่ไหน
ผมจดทะเบียนบริษัท ทุนจดทะเบียน1ล้าน บริษัททำพวกซื้อมาขายไปเครื่องมือวัดไฟฟ้า พร้อมทั้งรับเหมาติดตั้ง
ไม่ได้รับงานบ่อยครั้ง ไม่ได้มียอดสม่ำเสมอ จดทะเบียนมาย่างปีที่2 ..ปีก่อนแทบจะไม่มียอดขายเลย ส่วนปีนี้ยอดขายราว1ล้านบาท
เลยคิดว่า ถ้าเรามีเงินทุนมากกว่านี้น่าจะทำอะไรได้มากขึ้น คิดว่าจะขอกู้แบงค์ลองดู
โดยใช้ที่ดินค้ำประกัน..และ ที่ดินผืนนี้ได้เคยถูกประเมินราคาโดยธนาคาร อยู่ที่ 3ลา้น
สำหรับแผนธุรกิจคิดว่าจะลองเขียนแล้วให้มืออาชีพลองดูๆ ให้

อยากเรียนถามว่า ถ้าผมขอกู้สามล้าน จะได้หรือไม่.. ?
อยากจะรู้ครับว่า เต็มที่มันจะได้เท่าไร?

ขอบพระคุณล่วงครับ.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่