ใครเคยสอบ TOPIK บ้างคะ

คือเราพึ่งสอบครั้งนี้เป็นครั้งแรก เลยงงว่าจะต้องกรอกใบสมัครยังไง ต้องทำอะไรบ้าง

ใครที่เคยสอบแล้วช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สมัครสอบด้วยตัวเองได้ค่ะ ส่งอีเมลล์ได้ เอกสารที่ใช้ก็จะมี
แสกนสำเนาบัตรประชาชน
แสกนสลิปโอนเงินค่าสมัครสอบ ค่าสมัครสอบระดับละ 700
แสกนรูปถ่าย ขนาดไฟล์ไม่ควรเกิน 200k
แสกนใบสมัครที่กรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว (พร้อมทั้งติดรูป 2 รูปในใบสมัคร ใช้รูป 1 นิ้วครึ่ง)
จากนั้นจะได้รับอีเมลล์ตอบกลับ ให้เราไปรับใบเข้าห้องสอบที่โรงเรียนนานาชาติเกาหลีก่อนวันสอบด้วยตัวเองค่ะ
รายละเอียดเพิ่มเติม อีเมลล์ บัญชีที่ต้องโอน ใบสมัคร ดูได้ที่นี่ค่ะ http://kisbangkok.co.kr/?act=board.read&code=21&num=14&id=14
จะส่งเอกสารทางไปรษณีย์ก็ได้ค่ะ แต่เราว่าแบบนี้สะดวกดีค่ะ

เวลากรอกข้อมูลก็ใช้ภาษาอังกฤษค่ะ (เว้นตรงที่ให้กรอกชื่อเป็นภาษาเกาหลีค่ะ ก็กรอกเป็นเกาหลีไป)
กรอกชื่อด้วยตัวพิมพ์ใหญ่ เอานามสกุลขึ้นก่อน  
กรอกที่อยู่ให้ชัดเจน , ตรง 접수자 확인 ล่างสุด เว้นไว้ค่ะ  
testing area : Bangkok
testing place : Korean Int'l School of Bangkok
สอบวันที่ 12 ตุลาคม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่