ช่วยแนะนำปริ้นเตอร์สำหรับทำงานกราฟิกหน่อยครับ

สวัสดีครับ ผมจะซื้อเครื่องปริ้นเตอร์สำหรับทำงานกราฟิกจำพวกแพ็คเกจ และสิ่งพิมพ์ทั้งหลายแหล่
จุดประสงค์ก็เพื่อใช้ปริ้นเทียบสีให้ตรงกับโรงพิมพ์มากที่สุดครับ สีไม่เพี้ยน ปริ้นกับกระดาษได้หลายแบบ และที่สำคัญไม่งอแง
อยากจะได้เครื่องปริ้น inkjet ติดแท้งดีๆ ที่ปริ้นขนาด A3 ได้ครับ

ที่ดูๆไว้ก็ epson L1800 ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ดีมั้ยครับ หรือแนะนำรุ่นอื่นก็ได้ ราคาไม่เกิน 5000 - 18000 ครับ (ไม่เอา all in one นะครับ)
พี่ๆท่านไหนมีประสบการณ์รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ "ขอบพระคุณครับ"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่