CC เท่ากัน ต่างที่ สูบ

สวัสดีครับชาว 2 ล้อ หรือจะมากกว่า 2 ก็สวัสดีเหมือนกันนะครับ
ผมมีข้อสงสัยครับ ว่ารถที่ CC เท่ากัน แต่ต่างกันที่ลูกสูบ มันมีความต่างกันยังไงครับ

CC เท่ากัน 1 สูบ กับ 2 สูบ หรือจะ 2สุบ กับ 4 สุบ มันต่างกันยังครับ
สูบเยอะแรงกว่า แรงบิดดีกว่า หรือสูบน้อยดีกว่า อะไรประมาณนี้ครับ

รบกวนผู้รู้ชี้แจงด้วยนะครับ
ไม่รู้ว่ามีคนถามกันแล้วหรือยัง อย่างไงก็เอามาแปะไว้ให้อ่านบ้างนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่