ขอคำแนะนำค่ะ กำลังลังเลระหว่าง Sony a5000 กับ Olympus epl6

รบกวนขอความเห็นค่ะ กำลังจะถอยกล้องเปลี่ยนเลนส์ได้ตัวแรกในชีวิต มือใหม่มาก หุๆ กะมาหัดกันทีหลัง
ระหว่าง a5000 กับ epl6 ตัวไหนถ่ายภาพสวยกว่ากันคะ เท่าที่พยายามหา รีวิวของ epl6 หายากมากๆ
ตอนแรกสนใจa5000เพราะเบาดี คิดอยู่ว่าระหว่างออกเลนส์ค่ายกับใช้อะแดปเตอร์ต่อเลนส์canon คุณภาพรูปจะออกมาได้เหมือนกันรึป่าว
pop up flash จะพอใช้งานมั้ย

กับoly epl6 ที่bodyแข็งแรงกว่ามาก(หนักกว่าด้วย) พนักงานบอกจุดขายมาคือเลนส์หาง่ายใช้ร่วมกับpanaได้ แต่ก็ยังไม่ทราบราคาพวกเลนส์ และสามารถซื้อแฟรชเปลี่ยนได้ในอนาคต

คืออยากได้ภาพสวย เลนส์และอุปกรณ์ไม่แพงมากอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่