เพจสาธารณะควรระวังการสื่อสารด้วยภาพ"จอมล้ำ"

***ขออนุญาตลบภาพนะครับ เนื่องจากทางเพจ เปลี่ยนและลบรูปแล้ว ขอบคุณแอดมินเพจมากๆครับ***

ผมเห็นภาพหน้าปกของเพจ ปัน ปั่น แล้วอดคิดไม่ได้ว่า กลัวเด็กๆหรือผู้เช่าจักรยาน
จะทำตามจริงๆ เพราะเป็นการจอดติดสัญญาณไฟที่ผิดมากๆทั้งกฎจราจรและมารยาท

จอดเกินเส้นทึบ จอดทับทางม้าลาย จอดเรียงหน้ากระดานในการเดินทางปรกติ ความจริง
ควรจะจอดชิดซ้าย เพจสาธารณะเวลาจะส่อภาพอะไรน่าจะคิดให้รอบคอบนะครับ

ผมก็ไม่ได้เป๊ะเรื่องการปฏิบัติตามกฎถึง 100 เปอร์เซนต์นะครับ แต่ก็อยากเตือนๆกัน
ในฐานะแอดมินเพจเหมือนกัน ตอนนี้เขายิ่งรณณงค์เรื่องจอมล้ำอยู่ด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่