CCTV , IP Camera , Cloud Cemara พวกนี้นี่ต่างกันยังไงมั่งครับ

ลองหาข้อมูลใน internet อื่นๆ  ไม่มีเปรียบเทียบให้ดูเลยครับ

คือ เข้าใจว่า  พวกนี้เป็นกล้องรักษาความปลอดภัยเหมือนกัน

ได้ยินชื่อ พวก CCTV และ IP camera มาก่อนแล้ว   และภายหลังได้มาลองใช้ Cloud Camera แล้ว
แต่เรื่องภาพที่ได้  และความกระตุกมีมาก ครับ ไม่ค่อยพอใจ

อยากทราบว่า  เรื่องความคมชัดของภาพ   ความกระตุก  และ  การดูได้จากระนะไกลของทั้ง 3 อย่างนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น