มีใครใช้Me by TMBแล้วโอนเงินไม่ได้บ้างครับ

เมื่อสักครู่มีเจ้าหน้าที่จากทางMe by TMB โทรมาหาบอกว่า  นี่เป็นครั้งแรกที่เจอแบบนี้
ผู้บริหารได้มีการประชุม และวางแผนมาตรการฉุกเฉินไว้แล้ว
อยากรบกวนขอให้เราลบกระทู้  ผมก็เข้าใจเขานะ ว่าเป็นเรื่องภาพลักษณ์องค์กร
ก็แนะนำไปว่า  เข้ามาชี้แจงอธิบายเองในนี้เลย  จะดูดีกว่า ลบแล้วเงียบหายแบบนี้เยอะ
เพราะก่อนหน้านี้เคยเกิดกรณีที่มาบ่นเรื่องการบริการในพันทิปแล้วหลังไมค์เคลียร์กันจนลบกระทู้ไป แล้วก็เกิดกระแสการตั้งคำถามที่มากกว่าเดิมก็มีมาแล้ว
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

Me by TMB ตอนนี้โอนเงินออกไม่ได้  หลังจากรอสายคอลเซ็นเตอร์อยู่ตั้งนานก็ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน (รู้แต่ว่าเป็นปัญหาทางเทคนิค)
เข้าไปดูในแฟนเพจก็เห็นว่าเมื่อคืนเพิ่งมีการปรับปรุงระบบในช่วงตี1ถึงตี2  
คิดว่าน่าจะเป็นปัญหาจากการปรับปรุงระบบนั่นแหละ(เรื่องนี้รบกวนขอความเห็นจากซิลิคอนย์  วัลเลย์ด้วย)
(ก็สงสัยว่าไม่มีการBack upก่อนอัพเดตเลยเรอะ ถึงปล่อยให้ลูกค้าเดือดร้อนได้ขนาดนี้
ขนาดWin7 ก่อนจะติดตั้งอัพเดตอะไรยังมีcreate restore pointเลย)

ตอนนี้สิ่งที่ต้องการนอกจากแก้ปัญหาให้ใช้งานได้ตามปกติแล้ว
อยากให้Me by TMB  ออกมาชี้แจ้งว่า ปัญหาเกิดขึ้นได้อย่างไร
และจะมีมาตรการป้องกันยังไงไม่ให้เกิดปัญหาขึ้นอีก
ใครที่เห็นด้วยรบกวนช่วยโหวตกระทู้ด้วยครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

--------------------------------------------------------------------------------------
อัพเดตล่าสุดตอนนี้ 20:00น.
ไม่สามารถlog inเข้าเช็คยอดเงินได้แล้วนะครับ

-------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณคห.27มากนะครับ  เมื่อกี้ผมเลยลองโทรไปถามcall centerดู  
จนท.บอกทำmanualโอนไปบัญชีTMBที่ผูกไว้ให้ได้  แต่ทำได้เฉพาะเวลากลางวันเท่านั้น
ผมเลยเหวี่ยงไปว่าวันนี้โทรไปตั้งหลายรอบแล้วทำไมไม่มีจนท.คนไหนบอกเรื่องนี้
เค้าเลยขอข้อมูลไว้แล้วบอกพรุ่งนี้8โมงครึ่งจะจัดการให้โดยผมไม่ต้องโทรเข้าไปอีก
(ซาบซึ้งT^T) พรุ่งนี้จะมีตังค์กินข้าวแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่