อยากปรึกษาเรื่องหุ้นครับ

อยากจะเริ่มลงทุนในหุ้นบ้าง กำลังหาความรู้อยู่ อยากถามว่า
1.เปิดบัญชีกับบริษัทหลักทรัพย์ไหนดี แนะนำหน่อยครับ และยุ่งยากไหมครับ
2.ต้องใช้สมุดบัญชีย้อนหลังด้วยไหมครับคือเพิ่งย้ายงานมาได้ 2 เดือนเอง เล่มเก่าไม่ได้ใช้มา 3-4 เดือนจะใช้ได้ไหมครับ
เท่าที่ศึกษามาผมอยากเปิดแบบที่โอนเงินเข้าไปก่อนอ่ะครับ ทุนน้อยอยากเปิดไว้แล้วค่อยๆศึกษาไปครับเพราะอ่านอย่างเดียวมันไม่เห็นภาพ

ปล.เพิ่งเข้าสู่โหมดทำงานได้ 2ปี แนะนำหน่อยครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่