มีใครในยุโรปปลูกต้นเฟื่องฟ้าไว้บ้างรึเปล่าคะ

อยากสอบถามน่ะค่ะ ว่ามีใครปลูกต้นเฟื่องฟ้าอยู่ในยุโรปบ้าง
ถ้าหากปลูกลงดินเอาไว้นอกบ้าน   เวลาเข้าสู่ฤดูหนาวทำอย่างไรคะ
เค้าจะตายไหม  เราอยู่อังกฤษค่ะ
สมัยตอนเป็นเด็กๆ 5-6 ขวบอยู่เมืองไทยเพื่อนบ้านปลูกต้นนี้
จำได้ว่าชอบมากๆ เพราะสีสันสดใส

สอบถามค่ะว่าถ้าปลูกเค้าลงดิน  ในฤดูหนาวเค้าจะตายไหม
หรือแค่สลัดใบ  แล้วพอความอบอุ่นมาเค้าก็เติบโตได้อีก
เหมือนต้นไม้บางชนิด

ขอบคุณมากนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่