เรื่องเจนนี่กะ สามี ผม ว่าแปลกๆ นักสืบพันทิพฯ ลองวิเคราะห์ดูหน่อยครับ

ปล คือ ไม่ได้ ว่าร้ายแต่สงกะสัย
1. คนเผยแพร่ ภาพ โดนทำร้าย ไม่รู้ว่าใคร (อาจกลัว ไม่กล้าบอก)
2. โดนทำร้าย ขนาดนั้นทำไมไม่แจ้งความ
3. โดนทำร้ายจากในภาพ ทำไมไม่มีหลักฐานการแพทย์ ตรวจสอบว่าเจ็บจริงไม่ใช่  effect
4. บอกไม่อยากหย่า เพราะเขามีหนี้สินเยอะ หย่าไปกลัวไม่คุ้ม อันนี้ ถามในแง่กฏหมาย ผมละงง ถ้าทรัพย์สินที่ได้มาก่อนเป็นสามีภรรยา
ถ้าหย่าคุณก็ได้คืน (หรือเปล่า) แต่ ไม่ยอมหย่า เพราะ จริงๆ มีเบื่องหลัง มวยล้มต้มคนดูหรือไม่
5. คือคุณ ชนสวัสดิ์ ไรนี่ แกเจ้าชู้ มานานแล้ว ขึ้นชื่อ แต่ไม่เคยมีข่าวทำร้ายใคร แก หลายเมีย เจ้าชู้ แก กล้าซ้อมเมีย ที่ ข่าวบอกท้องอ่อนๆ ขนาดนั้นเลยเหรอ ผิดปกติ มาก ไม่น่าจะเป็นคน ขนาดนั้น
6. คดี พ่อ ผัว ตอนนี้ อยู่ใน พิจารณาของศาลแล้ว  แล้ว ตอนนี้ คสช ก็เร่ง ทุกอย่างให้จบไวๆ  การที่เจนนี่ พูด ซ้ำๆ ว่าหนี้สินเขาเยอะจะไม่มีอะไรแล้วเลยไม่หย่า ผมว่าแปลกๆ
มันจะเหมือน มวยล้มต้มคนดูหรือไม่ คือ โอนถ่ายทรัพย์สินไปก่อน แล้ว บลาๆ ๆ ดราม่า  ทีหลัง  เจนนี่ เป็นนักแสดงเจ้าบทบาทด้วย
และผมไม่เชื่อว่า  ผัว จะ โหด ขนาดนั้น แล้ว ผมก็ไม่เชื่อว่า หนี้สินจะเยอะ ตระกูลนี้ รวยมากมาย ทั้งในเมืองไทยและต่างประเทศ
ถ้า จริง ดังข่าว ก็ขอโทษด้วย แต่ถ้าไม่ละ
คน ดู จะโดน หลอกหรือไม่
ปล ผมก็แค่ คนดูชื่นชอบ หนัง นักสืบ คนหนึ่ง
มันง่ายเกินไป นะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่