[CR] - Review >> น้ำตกแสงจันทร์ อุบลราชธานี <<

ไปเที่ยวกันจ้าาา ^^ 1 ใน Unseen Thailand ของบ้านเรา ^^
น้ำตกแสงจันทร์ - SANG CHAN WATERFALL
เป็นน้ำตกที่สวยงาม อัศจรรย์ใจจริง ๆ ค่ะ
ไม่มีอะไรมากมาย แต่ก็สามารถยืนถ่ายรูปน้ำตกได้เป็นชั่วโมง ๆ เลย จุ๊บๆ

ป้ายตรงลานจอดรถค่ะ เป็นน้ำตกที่สะดวกจริง ๆ

เดินแปบนุงเอง ก็ถึงป้ายน้ำตกอีกป้าย เห็นน้ำตกใกล้ ๆ ๆ แล้วจ้าาา ยิ้ม

ทางเดินลงก็สะดวกสบายจริง ๆ ค่ะ ยังไม่เหนื่อยเลย ^^ ถึงแล้ว ๆ ๆ

Wow !!! Unseen Thailand จริง ๆ ๆ คร๊าาา ... สวยมากมาย

ใกล้ ๆ ชัด ๆ ๆ กับความสวยงามอีกสักรูปของประเทศเรา อิอิ

ถ่ายรูปจนพอใจแล้ว เดินกลับขึ้นไปดูต้นกำเนิดรูกันหน่อย 555+

มีป้ายบอกว่า ... อันตราย !!

โห ๆ ๆ สูงเหมือนกันนะนิ (>.<)

ทางเดินไปลานจอด ต้องผ่านลานหินตั้งด้วยนะนิ - -" วัฒนธรรมใหม่ของทั่วโลก หุหุ

ได้เวลาต้องกลับแล้ววจ้าาา ^^ อีกสักรูปก่อนกลับ ดอกไม้สวย ๆ หลังป้ายน้ำตกตรงลานจอดรถ

เป็นน้ำตกที่สะดวกสบายมากค่ะ เดินก็ไม่ไกลถนนหนทางที่ไปก็ดีไม่ค่อยขรุขระ รถคันเล็ก ๆ ไม่ต้อง 4W ก็ไปได้คร๊าา
ไปช่วงนี้ก็ดีหน่อยเดือนกรกฎาคม น้ำตกกำลังสวยตกได้พอดีรูเลย อิอิ
ถ้าไปปลายสิงหาคมหรือกันยายน น้ำอาจมากเกินไปทำให้ล้นรู ... ถ่ายรูปแล้วไม่ค่อยสวยจ้า ^^

(✿◠‿◠) เมืองไทยของเรา ไม่ไปไม่รู้ว่าสวยงาม ... ที่ไหน ๆ ก็ไม่สุขใจเท่าเมืองไทยบ้านของเราคร๊า (◡‿◡✿)
ชื่อสินค้า:   น้ำตกแสงจันทร์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่