ขอชื่นชมแม่พลอยเล็ก สี่แผ่นดิน

กระทู้สนทนา
ขอรีวิวแค่แม่พลอยน้อยนะคะ
วันนี้เพิ่งไปดูสี่แผ่นดินมารอบบ่ายค่ะ ก่อนไปก็อ่านมาหลายรีวิวเกี่ยวกับแม่พลอยน้อยคร่าวๆบ้าง
เวอร์ชั่นก่อนก็เคยดูน้องพินต้ามา. น้องทำได้ดีมาก
พอมาปีนี้ก็ทำใจไว้บ้าง อ่านตามรีวิวก็ไม่ได้คาดหวังอะไร แต่พอมาดูของจริง น้องทำได้ดีเกินคาดค่ะ (หรือเพราะเราไม่คาดหวัง)
ฟังน้องร้องเพลงแบบสบายใจ ไม่ได้ลุ้นเรื่องคีย์สูงๆอย่างที่เคยอ่านรีวิวมา การแสดงถือว่าเก่งมากสำหรับเด็กวัยนี้
เรียกได้ว่า ประทับใจเลยแหละ ยอมรับว่าเราลืมพินต้าไปเลยตอนดูน้องเล่น
เพลงที่ลาแม่แช่ม อารมณ์มาเต็ม ถ้าไม่เคยดูมาก่อนก็คงน้ำตาซึมเหมือนกัน เพลงในหลวงของแผ่นดินนี่เพราะเลยค่ะ เสียงของน้องนุ่มน่าฟังอยู่แล้วด้วย
ขึ้นสูงแล้วฟังสบาย แต่ไม่ขนลุกแฮะ คงเพราะได้ยินมาบ่อย

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ  เชื่อว่ารอบต่อๆไปต้องทำได้ดีกว่านี้อีกแน่ ถ้ามีโอกาสจะไปดูน้องอีกคนค่ะ แต่ไม่รู้จะเลือกรอบยังไง ไม่ได้บอกไว้ตอนซื้อบัตร

ปล.รอบที่ดูน่าจะเป็นน้องว่านค่ะ(ที่ตัวโตกว่าอีกคน)
ปล2. รายละเอียดอื่นๆ นักแสดงท่านอื่นถือว่าคุ้มค่าแก่การดูค่ะ สามารถอ่านรีวิวได้มากมายจากกระทู้ล่างๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่