ขอคำแนะนำค่ะ จะซื้อKSR

ตั้งใจจะซื้อ KSR แบบมีครัช เลยอยากขอคำแนะนำว่า พอซื้อมาแล้ว เราจะมีวิธีรักษาดูแลยังไงบ้างค่ะ นอกจากขับไปทำงาน กับต่อ พรบ และเติมน้ำมัน

1.ใบขับขี่ยังไม่มี ก็เลยกกะว่าจะไปทำใบขับขี่ก่อนซื้อ
2. แล้วตอนทำใบขับขี่ต้องเอารถตัวเองไปใช่มั้ย ( งั้นก็ต้องซื้อก่อนทำหรือเปล่า )
หรือใครมีความรู้แนะนำ สำหรับมือใหม่หัดขับ KSR พ๊อยก็ยินดีฟังค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ดูแลรักษาตามคู่มือ
รถสำหรับทำใบขับขี่เช่าเอาก้อได้
จะซื้อก่อนทำหรือทำก่อนซื้อได้หมดค่ะ
ขอให้ขับสนุก ขับรถให้ถูกกฎจราจรนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่