ทำงานประจำแต่ไม่มีสลิปเงินเดือน และมีรายได้เสริมวันนึงเงินหมุนประมาณ 5,000-30,000 บาท แนะนำบัตรเครดิต/สินเชื่อ หน่อยครับ

รายละเอียดผมตามนี้นะครับ

ผมทำงานประจำอยู่ร้านค้า ทำงานมาครบปีกว่าแล้วครับ
รายได้ประจำบวกคอมมิสชั่นต่อเดือนตกเดือนละประมาร 14,000-16,000 บาท
แต่ไม่มีสลิปเงินเดือน ได้เงินสดทุกเดือน

ประกอบกับ ผมมีรายได้เสริม (ขายรองเท้าฟุตบอล)
เงินหมุนต่อวันวันละ 5,000-30,000 บาท
เริ่มขายมาตั้งแต่สิ้นปี 56 จนถึง ปัจจุบัน
โดยผ่านบัญชีออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย มาตลอด
เงินในบัญชีนี้ เคลื่อนไหวแทบทุกวันครับ อัพสมุดบัญชีตลอด

ผมอยากสมัคร บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด และสินเชื่อส่วนบุคคล

พอจะแนะนำบัตรค่ายไหน สินเชื่อค่ายไหนได้บ้างครับ

เพราะว่าผมคิดมาตลอดว่า ผมไม่มีสลิปเงินเดือนคงจะสมัครบัตรลำบาก
ใบทะเบียนการค้าตอนนี้ทำไปก็ยังใช้เป็นหลักฐานไม่ได้
ความรู้ทางด้านนี้ผมไม่ค่อยมีครับ

จะเอามาใช้เพื่อเอามาพัฒนากิจการของผม รายได้เสริมของผมให้คล่องตัวมากขึ้น

รบกวนด้วยนะครับ

ถามเพิ่มเติม ถ้าในกรณีนี้ ผมจะซื้อรถป้ายแดงสักคัน โดยที่ผมไม่มีเอกสารสลิปเงินเดือนจะทำหารซื้อ ดาวน์ ผ่อน ได้หรือเปล่าครับ

ขอคำแนะนำและความรู้และคำชี้แนะจากทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คุณ chavas คะ สำหรับกรณีต้องการสมัครบัตรเครดิตหรือ สินเชื่อส่วนบุคคลต่างๆนั้น สามารถนำเอกสารสมัครเพิ่มเติมได้ดังนี้ค่ะ เอกสารที่ใช้ประกอบการสมัครบัตรเครดิต มีดังนี้ค่ะ
1. ใบสมัครบัตรเครดิต และหนังสือให้ความยินยอมการตรวจสอบเครดิตบูโร
2. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
3. สลิปเงินเดือนหรือหนังสือรับรองรายได้ (อายุไม่เกิน 3 เดือน)
- กรณียื่นหนังสือรับรองรายได้และรับเงินเดือนเป็นเงินสดต้องแนบ 50 ทวิปีล่าสุด หรือ 6 เดือนย้อนหลังเป็นอย่างน้อย
- กรณียื่นหนังสือรับรองรายได้และรับเงินเดือนผ่านบัญชีธนาคาร ต้องแนบ 50 ทวิปีล่าสุด 6 เดือน ย้อนหลังเป็นอย่างน้อย หรือ KBank Statement อย่างน้อย 3 เดือนย้อนหลัง ที่แสดงรายการเงินเดือนเข้าบัญชี
- รายการเดินบัญชีอย่างน้อย 6 เดือนย้อนหลัง ค่ะ

สามารถยื่นเอกสารสมัครบัตรเครดิตได้ที่ธนาคารกสิกรไทยทุกสาขา ระยะเวลาในการพิจารณาอนุมัติบัตร 16 วัน สำหรับกรุงเทพฯ และ 19 วัน สำหรับต่างจังหวัด นับจากฝ่ายงานได้รับเอกสารครบถ้วนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่