[CR] **ภาพถ่ายจากห้องกับฤดูกาลที่เปลี่ยน Season change( Japan)**

สวัสดีค่ะ วันนี้ว่างๆเลยเอารูปถ่ายตอนอยู่ญี่ปุ่นเมื่อ 2 ปีที่แล้วมาแชร์ให้ดูค่ะ ดอกไม้
อันนี้เป็นภาพที่ถ่ายจากห้องเราตอนอยู่ญี่ปุ่น
ห้องเราเป็นหอในมหาวิทยาลัย ซึ่งมหาวิทยาลัยที่เราไปเรียนอยู่บนเขาค่ะ
จำลำดับภาพไม่ค่อยได้ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ ยิ้ม

รูปแรกเป็นฤดูใบไม้เปลี่ยนสี รูปนี้มีฝนตกด้วย

อันนี้ตอนฤดูใบไม้ร่วงค่ะ ดูตรงพุ่มต้นไม้ใบหายหมดเลย

ฤดูใบไม้ร่วงยามเย็น

ตอนหมอกลง หมอกจะลงช่วงเช้าตอนอากาศเย็นๆบ่อยมากเพราะหออยู่บนเขา
เลยอาจจะลงเยอะเป็นพิเศษ บางวันมองไม่เห็นอะไรเลย รูปนี้ยังแอบมองเห็นลางๆ

อันนี้น่าจะหน้าฝนนะ มีหมอกลงนิดหน่อย

หิมะตกแล้ววววว~ เป็นฝุ่นเล็กๆ เหมือนรังแคปลิว
เราชอบเวลาหิมะบินมาก มันดูน่ารักเหมือนมันกำลังเต้นอยู่
แต่รูปนี้ดูไม่ออกว่ากำลังเต้นอยู่ ฮ่าๆ

หิมะเต็มไปหมดเลย บรรยากาศแบบนี้ชอบฟังเพลงบิ้ว

เราชอบรูปนี้ที่สุดค่ะ จำได้ว่าเป็นเช้าวันหยุดที่เราตื่นค่อนข้างเร็ว
เปิดม่านมาถึงกับตกใจรีบหยิบกล้องถ่ายแทบไม่ทัน ฮ่าๆ

หิมะละลายแล้ว สังเกตุตรงโคนต้นไม้ ^^

ฤดูใบไม้ผลิ ใบไม้เริ่มมาแล้ว!
มีดอกไม้ข้างๆทางสีขาวๆบานด้วย น่ารักมากอมยิ้ม04

รูปนี้ก็ใบไม้ผลิค่ะ แต่จะเขียวกว่ารูปเมื่อกี้นิดนึง

หมอกลงตอนฤดูใบไม้ผลิค่ะ ต้นไม้ ใบหญ้าเขียวมากๆ

รูปนี้ถ่ายเพราะเห็นคนมานั่งปิ๊กนิกกัน
เสียดายที่วิวจากห้องไม่มีต้นซากุระ

เปิดเทอม ฤดูใบไม้ผลิเต็มตัวค่ะ^^

วิวตอนกลางคืน
เคยไปตรงตึกที่มีดาดฟ้าตรงต้นไม้เยอะๆพุ่มๆอ่ะค่ะตอนกลางคืน(ปาร์ตี้ชมรม) หลอนมากกกกก><
แล้วปาร์ตี้ทำไมชอบปิดไฟเปิดไฟหรี่ๆ ประกอบกับเป็นชมรมศิลปะในห้องเลยมีหุ่น หนูกลัววว (เริ่มนอกเรื่องละๆ55)

แถมรูปสุดท้ายค่ะ รูปนี้เป็นรูปวันสุดท้ายที่เราอยู่ห้องนี้
สะพายกระเป๋าเตรียมกลับไทย แต่นึกขึ้นได้เลยคว้ากล้องมาถ่ายเป็นรูปสุดท้าย
แสงแดดสีชมพูมาส่งด้วยอมยิ้ม02

พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ
ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคะ ^_^
ชื่อสินค้า:   Osaka - JAPAN
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่