เดี๋ยวนี้สัปเหร่อ เรียกเงิน5,000บาทเลยเหรอครับ จำได้ว่าเมื่อก่อนอยู่ที่น้ำใจไม่ใช่เหรอครับ

งานศพเดี๋ยวนี้สัปเหร่อ เรียกเงิน5,000บาทเลยเหรอครับ จำได้ว่าเมื่อก่อนอยู่ที่น้ำใจไม่ใช่เหรอครับ
พอดีคุณพ่อเพื่อนเสีย  แล้วไปทำพิธีที่วัดกลางครับ
พอวันฌาปณกิจ  สัปเหร่อเรียกเงิน5,000บาทถ้วน  เงินเกือบไม่พอจ่ายครับ เพราะเสียค่าอาหารวันละประมาณ10,000บาท หลายวันต่อกัน  และยังมีค่าชุดขาว ฯลฯ  ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณครึ่งแสน

สำหรับค่าสัปเหร่อ  เคยจำได้ว่า เมื่อก่อนอยู่ที่น้ำใจที่จะให้ไม่ใช่เหรอครับ
หรือว่าเดี๋ยวนี้สัปเหร่อเรียกเงิน5,000บาท ทุกที่  เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ  ไม่แน่ใจ
มาบอกไว้ เผื่อวันหน้าใครมีงาน จะได้เตรียมเงินไว้ได้ครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่