อยากลงทุนเปิดร้านอะไรซักอย่างน่ะครับอยากมีธุรกิจเป็นของตัวเองแต่ยังไม่มีไอเดียอยากได้ความเห็นจากทุกเห็นหน่อยน่ะครับ

คือต่างจังหวัดนะครับ อยู่อุบล
ตอนนี้ที่บ้านไล่หนีแล้วเลยต้องได้มาหาเงินใช้เอง อยากเปิดร้านอะไรซักอย่างน่ะครับ

ตอนนี้ที่มีอยู่ในมือมี
ทุน1ล้านบาทถ้วน กับที่เป็นอาคาร1ชั้น หน้ากว้าง13ม. เนื้อที่ประมาณ1งาน ติดถนนใหญ่ครับ อยู่เยื้องกับสถานีขนส่งผู้โดยสาร
ด้านหลังที่เป็นบิ๊กซี  ทำเลก็ถือว่าโอเคอยู่ครับ ตอนนี้ให้เค้าเช่าอยู่เดือนละ3หมื่น แต่หมดสัญญาสิ้นปีนี้ ก็เลยจะทำเองครับ
ทึ่หวังไว้ก็คือ อยากได้กำไรหักค่าใช้จ่ายแล้วเหลือซัก5-7หมื่นประมาณนี้น่ะครับ  เพราะถ้าไม่งั้นก็ไม่คุ้ม คงจะปล่อยให้เค้าเช่าต่อ

พี่ๆเพื่อนๆทุกคนพอมีไอเดียอะไรแนะนำมั้ยครับ คือส่วนตัวผมมีความรู้เกี่ยวกับพวกรถน่ะครับทำเต๊นท์รถมือสองมาแต่อยากทำงานด้านอื่นบ้าง
ตอนนี้รถก็ขายอยากมาก เลยอยากมองๆดูอย่างอื่น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่