สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ นาฬิกา HR Mornitor สำหรับ วิ่ง ว่ายน้ำ ครับ

สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ นาฬิกา HR Mornitor สำหรับ วิ่ง ว่ายน้ำ ครับ

ตอนนี้กำลังจะหา HR เพิ่มอีกซักตัว ปัจจุบัน มี Garmin 510 / Polar FT4 ใช้อยู่ครับ
เริ่มจะหันมาวิ่งและว่ายน้ำ ขอถามเพื่อนๆดังนี้นะครับ

1. ช่วยแนะนำตัวที่สามารถ วัดระยะการวิ่ง / ว่ายน้ำ จาก GPS พวก Foreruner 10 /15 ใช้ได้ไหมครับ ถ้าเอาลงว่ายน้ำ
    และ ตัว Foreruner 15 หรือ 310XT / 910XT HR สามารถทำงานในน้ำได้ไหมครับ

2. VIVOFIT ใช้อะไรเป็นตัวจับ ระยะครับ แล้วแม่นยำมากไหม ถ้านำมาวิ่ง/ว่ายน้ำ และนำมาเชื่อมกับตัว HR ของGarmin ได้ไหมครับ

3. ไปเจอ TOMTOM Multisport Cardio มา ถามความเห็นท่านที่เคยใช้หน่อยครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    และหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ถามตัวแทนจำหน่ายก็สินค้าขาดไม่มีกำหนด

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่