เอาไอโฟน5c ไปซ่อมหน้าตากลับมาประกฏว่าแบตหมดเร็ว

ผมเอาไอโฟน5c ไปซ่อมประมาณ 3 สัปดาห์ที่แล้ว  ค่าเปลี่ยนจอ 4500 บาทที่โลตัสกระบี่ พนักงานเอาเครื่องไปซ่อมให้ที่สาขาใหญ่ที่ต่างอำเภอครับซึ่งผมก็ผ่านทางนั้นบ่อยๆ รู้ที่ตั้งร้าน พอพนักงานเอาเครื่องกลับมาให้ประกฏว่าปุ่มโฮมเบี้ยวแต่ก็ยังกดได้ปกติผมก็ไม่ติดใจอะไรมาก แต่พอกลับมาบ้านใช้ไป 2-3 วันไอโฟนผมผิดปกติมากคือแบตเตอรี่หมดเร็ว ชาร์จไฟช้าจากปกติเล่นประมาณ 1 ชมแบตลดไม่เกิน 85 เปอเซ็นใช้ไวฟายเล่นนะครับ แต่นี่1ชม.ลดไปเหลือ 60 เปอเซ็นต์กว่าๆ ผมจะทำยังไงดีครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่าที่ร้านนั้นแอบเปลี่ยนแบตมั้ย แล้วถ้าเป็นแบบนั้นจริงผมจะไปพูดยังไงให้ที่ร้านยอมรับแล้วเปลี่ยนแบตใหม่ให้ครับเพราะที่ร้านบอกว่าประกันให้ 3 เดือนแต่ไม่มีใบประกันมาให้ รบกวนผู้รู้ทีนะครับ ขอบคุณครับ
ปล.แก้คำผิดครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น