(ขอถามคุณหมอ)อาการมือสั่น กระตุก

ดิฉันอายุ 20 ปีค่ะ
มีอาการมือสั่น หรือ กระตุก ตลอดเวลา แต่สามารถทำทุกสิ่งได้ปกติค่ะ
ไม่แน่ในว่าเป็นมานานเท่าไหร่ อาจจะประถมปลายๆค่ะ โดยข้างขวาจะมีอาการมากว่าข้างซ้ายค่ะ
มีอาการมือสั่นเบาๆ แบบพอสังเกตุได้ มีกระตุกบ้างบางครั้งนานๆทีค่ะ สามารถจับสิ่งของ หรือเขียนได้ปกติค่ะ
ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้อาจจะเป็นโรคพาร์กินสันรึป่าว
มีคุณทวดกับคุณยายเป็นค่ะ  
ตอนนี้ค่อนข้างกังวลใจมากๆ ค่ะเพราะว่าอายุยังน้อย+ยังเรียนอยู่  เรียนด้านอาหาร กลัวจะมีปัญหากับการทำงานในอาคตค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่เข้ามาตอบ + ให้คำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่