เพื่อนๆ ทำอย่างไรกับขยะในฤดูร้อนคะ

ตอนนี้อังกฤษอุณหภูมิสูงมาก อากาศร้อน
กว่าจะครบอาทิตย์ที่เค้าจะมาเก็บขยะมันก็เริ่มส่งกลิ่น

เพื่อนๆ มีวิธีไหนไหมคะที่จะลดกลิ่นหรือไม่ทำให้ส่งกลิ่นรบกวนชาวบ้านข้างเคียง
เราเดินผ่านบ้านคนอื่นขยะก็ส่งกลิ่น  แต่เราเข้าใจว่าเป็นฤดูร้อน  ของก็เน่าเสียส่งกลิ่นอยู่ในถัง

วันนี้เพื่อนบ้านมาต่อว่า  ว่าไม่ควรทิ้งขยะในถัง
ให้นำขยะเก็บใส่ไว้ในตู้เย็น  แล้วค่อยทิ้งก่อนวันรุ่งขึ้นที่คนมาเก็บขยะ

แต่เราไม่สามารถเก็บขยะที่จะเตรียมทิ้งทั้งอาทิตย์ไว้ในตู้เย็นได้
เพราะไม่มีพื้นที่พอสำหรับแช่อาหารพร้อมๆ เก็บขยะเอาไว้ในตู้เย็น

สอบถามว่า  เพื่อนๆ มีวิธีจัดการกับขยะในหน้าร้อนกันอย่างไรบ้าง

ขอบคุณมากนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่