เรียนต่อที่ไหนดีคะรัหว่างสวนกุหลาบสมุทรปราการกับราชวินิตบางแก้ว

คือตอนนี้เรียนอยู่ห้อง EP ม.3 ค่ะปีหน้าอยากเรียนศิลป์ภาษาจะเลือกอะไรดีคะ
1.สวนกุหลาบสมุทรปราการเป็นโรงเรียนที่ดีมาก ศิลป์ญี่ปุ่นดีมาก แต่กิจกรรมเยอะและกดเกรดค่ะทำให้เรียนไม่พอกับเกรดไม่สวย แต่เรื่องอื่นๆดีหมดทุกคนในรรนี้รักโรงเรียนมากค่ะ
2.ราชวินิต ร.ร. ใหญ่มากค่ะ เด็กมีแต่หัวกระทิ สอบเข้ายาก เคร่งเรื่องเรียนพอสมควร

ส่วนตัวอยากต่อสวนมากกว่าราชวินิต แต่อาจารย์บางท่านก็นิสัย...กดเกรดมากค่ะ กิจกรรมเยอะไปนิด จะต่อไหนดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่