สอบถามการเปลี่ยนยางนูโวให้เป็นขนาด 17 นิ้ว

กระทู้คำถาม
อยากเปลี่ยนเพื่อความสะดวกขึ้น ตอนนี้กำลังต้องเปลี่ยนล้อหลังก่อนครับ เป็นนูโวรุ่นแรกครับ อยากทราบว่าเราสามารถใช้ขอบ 17 นิ้ว มาตรฐานของที่ใช้กับเวฟ หรือดรีมได้เลยไหมครับ ผมจะใช้ดุมของเดิม แต่เราจะใช้ซี่ล้อของอะไรหรอครับ หรือว่าทั่วไปได้ ถ้าแบบนี้ไม่ได้ ผมจะต้องใช้ดุมอะไรเพื่อใส่ขอบ 17 (-ขอบ 17 มาตรฐาน นะครับ ไม่อยากเอายางเล็กมาใส่ อยากจะนำยางหลังขนาด 80/90 ขอบ /2.50 -17 ครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่