สงสัยเรื่องตั๋ว 1-day ticket (toei & tokyo metro) รถไฟฟ้าใต้ดินของโตเกียวค่ะ

เนื่องจากเราอยากซื้อตั๋วTokyo subway 1-day ticket (ที่ใช้ได้ทั้ง Toei & Tokyo metro) แต่วันที่เราจะใช้ตั๋วนั้นต้องมีเปลี่ยนสถานีไปขึ้น JR ด้วยในเส้นทางเดียวกัน ยกตัวอย่างเช่น จาก Higashi-Shinjuku --> ไปดิสนี่ย์แลนด์ ต้องนั่งใต้ดินก่อน แล้วเปลี่ยนสายไป JR จนถึงดิสนี่ย์แลนด์

แบบนี้ เราอยากทราบว่าจะใช้ตั๋ว 1-day ticket ก่อน พอเปลี่ยนไปขึ้น JR เราแตะ Suica แทนได้ไหม ? หรือการสอดตั๋วต้องใช้ตั๋วใบเดิมตอนเข้า-ออกสถานีคะ?

ขอบคุณมากค่ะ
นานาขอบคุณนานาสงสัย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่