จะโอนบ้านพร้อมที่ดินให้ลูกแต่ติดจำนองอยู่จะทำอย่างไร

มีบ้านพร้อมที่ดินอยู่แปลงหนึ่งซึ่งเป็นชื่อของคุณแม่และผมได้นำไปจำนองโดยคุณแม่เซ็นยินยอมเอาทรัพย์คำ้ประกัน แต่ตอนนี้คุณแม่จะยกที่ดินแปลงนี้ให้แต่ฉโนดติดจำนองอยู่กับแบ็งค์(ยังไม่มีเงินไถ่ถอนออกมา) ผมกับคุณแม่จะต้องทำอย่างไรถึงจะโอนกรรมสิทธิ์เป็นชื่อของผมได้ รบกวนผู้รู้ด้วยครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่