[CR] Pinocchio Italian Restaurant เมืองทองธานี

เสาร์ที่ผ่านมาเกิดอยากกินพิซซ่า พอ search หาร้านแล้วแต่ละที่อยู่ไกลบ้านเหลือเกิน จนมาเจอร้านนี้อืมไม่ไกลเกินไป

ร้าน Pinocchio อยู่ในเมืองทอง3 ตรงเข้าไปจากปากทางเข้าไม่ลึกมาก อยู่ทางซ้ายมือ

มาเริ่มที่เมนูกันเลยครับ

วันนี้สั่ง

Marinated Smoke Duck Breast อกเป็ดอบพริกไทยอ่อน   2.7/5
เฉยๆกับจานนี้ ตัวเป็ดขาดรสชาติไปหน่อย  

Black Ravioli Seafood แป้งเกี๊ยว ravioli ไส้ปูปลากุ้งบดรวมกัน
ลืมถ่ายตอนพึ่งลงเหลือเศษซากอยู่หนึ่งชิ้นให้ดูครับ
ตัวแป้งนุ่มเหนียวเด้งดึ๊งดีใช้ได้ ตัวไส้เฉยๆขาดความจัดของรสชาติไปหน่อย   3/5

Salmon Lasagna แซลมอน ลาซานย่า
จะกลับไปกินรอบหน้าก็เพราะลาซานย่านี่ละครับ รสชาตินิ่มนัวในปาก มี smoked salmonช่วยเสริมรสไม่ให้อ่อนเกินไป
กิน Lasagna มาหลายที่ทั้งในและนอกประเทศ ติดใจกับครั้งนี้มากที่สุด ขอบอกว่าฟินมากกับจานนี้   5/5

Parma Ham Pizza พิซซ่าปาร์ม่าแฮม
ไม่แน่ใจว่าพิซซ่าชนิดนี้ปกติคือต้องกินแบบอุ่นๆไม่ร้อนจัดหรือเปล่าเพราะตอนมาเสิร์ฟคืออุ่นๆ
ที่สงสัยคือเพราะเห็นมีเจ้าผักเขียวโรยหน้าอยู่ ถ้าตัว pizza ร้อนเกินผักเขียวคงเหี่ยวไม่น่าดู
และเพราะมันอุ่นๆทำให้ความฟินมันไม่เต็มที่ คือจานนี้รสชาติอยู่ในเกณฑ์ดีถึงดีมากแต่ความร้อนมันไม่ถึงใจนี่สิ   4/5

จบของคาวแล้ว เริ่มของหวานกันเลยครับ

Crepes Suzette
เห็นอยู่บนเมนูกระดานดำนึกว่าอาจจะเป็นทีเด็ด ออกมาผิดหวังแป้งไม่อร่อย ซอสน้อยไป ตัวไอติมวนิลาอร่อยดี   2/5

Tiramisu
เยี่ยมครับ ช่วยกู้สถานการณ์จากเครปได้ ตัวเค้กเย็นฉ่ำ มีเหล้าปนอยู่ช่วยให้จบมื้อนี้ได้แบบฟินๆครับ   4.7/5

สรุปภาพรวมคือ เป็นร้านที่ okระดับนึงครับคือมีทั้งจานที่รสชาติเฉยๆกับอร่อย ต้องลองๆกันไปว่าอันไหนจะถูกปากเรา
วันนั้นเอาแม่ไปทานด้วยแล้วเขาชอบทานเผ็ดกับรสจัดเขาบ่นเหมือนกันเพราะสไตล์รสชาติร้านนี้คือนัวๆเรียบๆ
ครั้งหน้าจะลองขอพริกแห้งมาเสริม น่าจะช่วยให้อาหารหลายจานถูกปากได้มากขึ้นมากครับ
เป็นร้านที่ดีนะ หลังจากกลับมาบ้านไม่มีอาการโหยน้ำตามมาเหมือนเวลาไปกินร้านอาหารอื่น ไม่น่ามีการใช้ผงชูรสครับ

บิลรวมออกมาราคา 1365บาท ถ้าจำไม่ผิด ลืมถ่ายรูปใบเสร็จไว้

ครั้งหน้าไปจะลอง ลาซานญ่าเนื้อ, 4 Cheese Pizza,สปาเกตตี้ผัดพริกแห้ง คาดว่าไม่น่าจะผิดหวังครับ
เพราะเท่าที่สังเกตุร้านนี้ทำจานที่ต้องใช้ชีสและเส้นแป้งออกมาได้อร่อยถูกปากและ 4 cheese pizza คงออกมาแบบร้อนๆไม่ใช่อุ่นๆ

จบรีวิวละครับ

ปล.เห็นเขามี buffet เย็นวันอาทิตย์ด้วยแต่อยู่ในช่วงลดน้ำหนัก ก็คงได้เป็นลูกค้าช่วงปกติต่อไปครับ
ภาพครั้งนี้ไม่สวยเลยเพราะโต๊ะอยู่ในมุมมืด แสงไม่ค่อยถึงครับ กล้อง Iphone4
ชื่อสินค้า:   Pinocchio Italian Restaurant
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่