กีตาร์จีน

ทำไมคนส่วนมากต้องแอนตี้กีตาร์ที่ผลิตในจีนด้วยครับ ทั้งที่หลายๆยี่ห้อก็ผลิตที่จีนกันแทบทั้งนั้น งานดีๆเสียงดีๆก็มีเยอะ แถมราคาก็ถูกกว่ายี่ห้อดังๆหลายยี่ห้อ ส่วนตัวเรียนกีตาร์จะซื้อตัวใหม่แต่พ่อเป็นคนจ่ายตังค์เค้าฟิกว่าต้องเอาแต่ยามาฮ่า เราก็อยากเปลี่ยนมั่ง แต่เค้าไม่อนุญาติถ้าไม่เอายามาฮ่าเค้าก็จะไม่ซื้อให้ ก็เลยไม่เข้าใจกัน เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างคับ ผมต้องเชื่อพ่อใช่มั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่