ลงวิน7 (ของปลอม) แล้วเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้

เราใช้โน้ตบุ้ค ASUS A42F ซึ่งมันค่อนข้างจะเก่าแล้วเครื่องกะตุกมาก(พ่อเราได้จากคนอื่นมาอีกทีของเลยไม่ค่อยดี) แล้ววันนี้พี่เราก็บอกว่าจะลงวินโด้ใหม่ให้ เราก็ไม่รู้ คิดว่าถ้าลงใหม่เครื่องมันจะเร็วขึ้น เราก็เลยให้พี่ลง ลงเสร็จ ทุกอย่างหายหมด เราก็ไม่ได้อะไร เพราะมันก็ยังใช้ได้อยู่และก็ไม่ได้มีอะไรสำคัญอยู่ในนี้ด้วย แล้วทีนี้เราเข้าเกมส์ ซึ่งมันเป็นเกมส์ออนไลน์ เข้าแล้วมันออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ (ลงรูปไม่ได้ค่ะไม่ได้ยืนยนัตน5555)  
unity web player requires dx9 level graphics card make sure you have graphics card drivers installed >>มันขึ้นว่าแบบนี้ค่ะ
ซึ่งเรากับพี่ก็สงสัยว่าคงจะไปลบไฟลอะไรสักอย่างของตัวระบบ เราใช้ของIntelค่ะ  เราเลยอยากรู้ว่าทำยังไงเกมส์มันถึงจะกลับมาเล่นได้ค่ะ
ถ้าไม่มีวิธีไหนแล้ว ไปลงวินโด้ใหม่ (ที่เป็นออลิจินอล) จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ย ใครทราบช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่