accord เหมาะกับการขับในเมืองระยะใกล้ๆไหมครับ

ตอนนี้ใช้ jazz อยู่ครับต่างจังหวัด ใกล้เปิดเทอมแล้วเลยกำลังเล็ง accord ส่วนมากใช้ระยะไม่เกิน 5 km ใกล้ๆขับไปเรียนมหาลัย ถ้าเปลี่ยนเป็น accord ซื้อตัวไหนดีครับถึงประหยัดค่าน้ำมัน หรือใช้ jazz เหมือนเดิมดีครับ
หรือพอมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ของบไม่เกิน 2,000,000 บาทครับ

EDIT จากที่อ่านๆหลายความเห็นตอนนี้ตัดสินใจใช้ jazz ต่อละครับ กลัวปัญหาเรื่องที่จอดรถในมหาวิทยาลัย ถ้ามีรุ่นประหยัดน้ำมัน รถคันเล็กๆสวยๆเท่ห์ แนะนำเพิ่มเติมกันได้นะครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่