กับอีกหนึ่งวัน ที่สังขละบุรี สัมผัสกับวิถีชีวิตชาวมอญ

สวัสดีครับ ทุกท่านครับ   นี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วครับ ที่ผมได้มีโอกาสได้แชร์ประสบการณ์การเดินทางท่องเที่ยวกับเพื่อนๆ เพื่อต้องการสนองตัณหาให้กับตัวเอง  ที่เริ่มจะเบื่อชีวิตของการทำงานทีแสนปวดหัว และเพื่อหลีกหนีวิถีชีวิตแบบต้องแข่งขันและความเร่งรีบในเมืองอุตสาหกรรม  

การเดินทางครั้งนี้จึงเป็นการปล่อยให้ร่างกายและสมองเป็นอิสระ และถือเป็นการชาร์ตพลังชีวิตอย่างเต็มทีอีกครั้งหนึ่ง

..... เวลาแห่งความของผมกลับ หมุนเร็วกว่าที่เคย มีแต่รอยยิ้ม เสียงหัวเราะร่าความสนุกสนานและความสุข กับการท่องเที่ยวอีกมุมเล็ก มุมหนึงของสังขละบุรี
..ผมสัญญาว่าจะกลับมาที่นี่อย่างเต้มรุปแบบ  อีกสักครั้ง

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่