ช่วยแนะนำเส้นทางจากสนามหลวงไป mrt หัวลำโพงหน่อยนะคะ

ขอความช่วยเหลือหน่อยนะคะ
อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ต้องการไป mrt ไปหัวลำโพง นั่งจากป้ายรถเมล์ท่าช้างค่ะ
ไม่ทราบว่ามีสายไหนผ่าน mrt หัวลำโพงบ้างไหมคะ
ที่หาข้อมูลมามีสาย 1 ค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าต้องลงตรงไหน ยังไง เดินต่อยังไงบ้าง
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แนะนำสายอื่นก็ได้นะคะ
หรือถ้าท่านใดมีข้อมูลของสาย 1 ก็จะขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สาย 1 ขึ้นที่ป้ายรถเมล์ท่าช้าง ตรงห้องอาหาร/ร้านกาแฟของราชนาวีสโมสร ที่ติดป้ายรถเมล์

สาย 1 จะมาถี่มากๆๆๆกว่า 25
จะลองเดินต่อไป 100 กว่าเมตร ที่หน้าท่าราชวรดิษฐ์ (B) จะมีท่ารถ 25 , 508 อยู่ครับ
------------------------------------
สาย 1 กับสาย 25 จะวิ่งไปเหมือนๆกันตามถนนเจริญกรุง
ผ่านวัดเล่งเน่ยยี่---ไฟแดงแยกพลับพลาไชย แล้ว
ไฟแดงถัดไป ---สามแยก(บรอดเวย์)
สาย 25 จะเลี้ยวซ้ายไปวนที่วงเวียน 22 กค.--สะพานเจริญสวัสดิ์--ป้ายรถเมล์หน้าหัวลำโพง ถ.พระราม๔

ส่วนสาย 1 จะเลี้ยวขวาต่อไปตามถนนเจริญกรุง--1 ไฟแดงลำพูนไชย---ตรงผ่านวงเวียนโอเดียน
โดนบังคับเลี้ยวซ้ายที่แยกถนนข้าวหลาม
ข้ามสะพานคลองผดุงกรุงเกษม
แล้วเลี้ยวขวาลงป้ายบนถนนมหาพฤฒาราม (C)

ลงแล้วเดินย้อนขึ้นไปเลี้ยวขวาที่แยกหัวลำโพง
ที่ทางม้าลายจะมีทางลงหมายเลข 1 (บันได) ลงไปในสถานี MRT หัวลำโพง (และเดินผ่านขึ้นสถานีรถไฟก็ได้)
ทางม้าลายตรงนั้น มีการก่อสร้างรถไฟฟ้าใต้ดิน
เดินลง ทางลง 1---สะดวกและปลอดภัยกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่