ทำไมรถมอเตอร์ไซค์ของเด็กแว้นส่วนใหญ่ถึงท่อไอเสียดังมากครับ?

ก็นะ

คำถาม

ทำไมรถมอเตอร์ไซค์ของเด็กแว้นส่วนใหญ่ถึงต้องทำท่อไอเสียดังด้วยครับ?

พึ่งอ่านมาม่าเกี่ยวกับแว้นปิดถนนครับ  ปัญหาส่วนใหญ่ของใครหลายๆคนคงเป็นเรื่องเสียงของรถซะมากกว่าปิดถนนครับ

ที่ไม่เข้าคือทำไมถึงต้องแต่ท่อไอเสียให้ดังด้วยเสียงไม่เพราะด้วย สู้ซื้อรถมอเตอร์ไซค์แบบที่คิดว่าน่าจะใช้แข่งได้เลยไม่ต้องแต่จะดีกว่านะครับ เพราะเวลาแข่งต้องใช้สมาธิมากเลยล่ะ

ปล. เพราะไม่เคยรู้ตอนพวกเขาแว้นช่วงวิกาล มันสร้างควาทรมาณยังไง

สวัสดีครับเม่าหอยทาก
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
ที่ท่อมันดังเพราะผ่าไงครับ ยิ่งท่อโล่งมากเท่าไหร่ ไอเสียยิ่งออกได้เร็วมากเท่านั้น ทำให้ต้นจัดมาก แต่ปลายหายได้ พวกแว้นส่วนมากก็แข่งกันระยะสั้นๆเลยเน้นต้นจัด ที่เสียงดังมากๆคิดว่าในท่อคงไม่มีกรองอะไรเลย

ปสก.ส่วนตัว เคยเห็นแว๊นแถวบ้านผ่าท่อโล่งหมดเลย วันดีคืนดีหนูเข้าไปตายในท่อจากเสียงแสบแก้วหูกลายเป็นดังปุ้งๆ ฟังแล้วโครตฮา แต่แว๊นคงไม่รู้ว่ามีหนูตายก็บิดดูว่าเป็นเพราะอะไร สงสัยอากาศมันอั้นมากมั้งครับ รอยเชื่อมมันปริเลยแล้วหนูตัวดีก็พุ่งออกมาสภาพกำลังอึดเลย 5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่