SSD PLEXTOR 128 M5P ความเร็วตก เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ

สวัสดีครับสอบถามวิธีการแก้ปัญหา SSD ความเร็วตกหน่อยครับ ผม Test แล้ว ความเร็วไม่ได้อย่างที่รีวิวโฆษณาไว้เลย ของเพื่อนหรือคนอื่นๆ ความเร็วดีหมดของผม ตกเยอะมาก  ลอง Update Firmware ของ SSD แล้วเมื่อสักครู่ก็ไม่หาย ลงไดร์เวอร์ของเมนบอร์ดหมดแล้ว Chipset ก็ไม่หายครับ

ใช้เมนบอร์ด Asrock Z77 Extream 4  Windows 8.1 Pro 64 Bit  ลองเปลี่ยน Port SATA ก็ไม่หายครับ
เปลี่ยนเป็นแบบ AHCI แล้วนะครับ

ผล Test เมื่อวานหลังจากแกะกล่องครับ

ผล Test วันนี้  Firmware  รุ่นเก่ายังไม่ได้ Update ครับ

ผล Test เมื่อสักครู่ทำการ Update Firmware เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว 1.07

สรุปไม่หายครับปัญหาความเร็วตกของ SSD  LEXTOR 128 GB  M5P  ท่านใดพอจะแก้ปัญหาให้ผมได้บอก คอมเม้นกันเข้ามาเลยครับอยากทราบข้อมูลส่วนไหนถามได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่