เซียนว่านสี่ทิศจ๋า หนูมีคำถาม ทำไมว่านของหนูไม่ออกดอกอ่ะคะ

กระทู้คำถาม
ได้หัวว่านสี่ทิศมาค่ะ ปลูกมานานพอสมควรละ ยังไม่ยอมมีดอกให้เลย
ลองมาหลายวิธีละ ออกแต่ใบ ดกเชียว แถมยังแตกหน่อเรื่อยๆ

หัวว่านนี้ไปขุดมากับมือ เดินทางมาจากเชียงรายนู่น
ที่นู่นเค้าปลูกแบบไม่สนใจมันเลย แต่ดอกใหญ่มาก

ใหญ่กว่าฝ่ามืออีกค่ะ หรือจะเป็นเพราะสภาพอากาศที่ต่างกันคะ

กูรูว่านสี่ทิศรบกวนบอกเคล็ดลับหน่อยค่ะ
อยากเห็นดอกของเค้า

ปล.ส่งซองเปล่ามาก็ได้ เดี๋ยวขุดให้ไปลองปลูกดู หลังไมค์มานะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่